Home
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập    
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» người còn lại !?
Em... khoảng trống và tôi!!! EmptySun Apr 03, 2011 9:41 pm by minhdai

» Tin Khẩn Cấp !!!!!!!
Em... khoảng trống và tôi!!! EmptySun Apr 03, 2011 9:36 pm by minhdai

» Nghiêm trọng rùi !!!!
Em... khoảng trống và tôi!!! EmptySun Feb 27, 2011 9:00 pm by minhdai

» Hy Vọng ...
Em... khoảng trống và tôi!!! EmptySun Feb 27, 2011 8:56 pm by minhdai

» đêm dài quá ...
Em... khoảng trống và tôi!!! EmptyTue Feb 22, 2011 2:44 am by minhdai

» Fuck my life ....
Em... khoảng trống và tôi!!! EmptyWed Feb 02, 2011 10:47 pm by Admin

» Tết Tết đến rồi!!!
Em... khoảng trống và tôi!!! EmptyWed Feb 02, 2011 10:45 pm by Admin

» Những màn kungfu không đỡ nổi trong bóng đá
Em... khoảng trống và tôi!!! EmptyMon Oct 18, 2010 12:47 am by kingofdrak

» where're u, every body?
Em... khoảng trống và tôi!!! EmptySat Oct 09, 2010 10:49 am by Admin

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Em... khoảng trống và tôi!!!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
toaivk

toaivk

Em... khoảng trống và tôi!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Em... khoảng trống và tôi!!!   Em... khoảng trống và tôi!!! EmptySun Nov 29, 2009 6:28 am

Neutral Em mến!!! Neutral

Lần đầu gặp gỡ ấy với anh điều đó như một giấc mơ thoáng qua trong đời vậy. Em ngây thơ, hồn nhiên trong ánh mắt dịu dàng mà tha thiết. Ôi! Con tim anh như lỗi nhịp mất rồi! Thiên thần đáng yêu của lòng anh. Một lần chạm mặt thôi mà tại sao em cứ mãi tồn tại trong trái tim này, em xuất hiện trong mơ, trong những vần thơ vô lối của một kẻ không hay mình đang thầm yêu trộm nhớ. Anh ghét lắm, anh ghét cái sự giả dối ở cuộc đời này. Em trong mắt anh có thể là tất cả nhưng điều đó không thể ngược lại đối với em dành cho anh, cũng vậy. Anh chợt biết rằng em rồi cũng như bao nhiêu người con gái khác đến bên anh một lần và mãi mãi cất bước ra đi mặc xác cho nỗi nhớ thương trong anh cứ mãi dày xé tâm hồn mỗi khi đêm về, thật đau đớn khi những vết dao cứa sâu tận trong con tim nhỏ nhoi mà yếu đuối ấy, anh không khóc đâu em, anh chẳng bao giờ khóc cho bất cứ điều gì trong đời này nữa. Không có em anh vẫn phải sống, vẫn phải sống vì cuộc đời anh không thể quỵ ngã, không thể!

"Tình đã chết ngay khi gặp gỡ
Chưa bắt đầu sao vội chia ly
Thì thôi nhé từ đây lỗi hẹn
Mộng không thành không hẹn trăm năm
Trách làm chi duyên kiếp lỡ lầm
Hận làm gì ngàn năm vẫn thế
Một lời nào giữ lại cho nhau
Hay quên hết tùy em tất cả".....

Đã bao lần rồi anh cũng không nhớ nỗi khi mình là nạn nhân trong cuộc chơi nhỏ nhoi của bao người, gậm nhấm từng nỗi cô đơn, đau thương níu lấy đau thương anh phải tập sống như vậy, phải bước đi trên vật nhọn chông gai. Số phận, anh ghét khi phải đổ lỗi cho tất cả vì anh biết dù sao mình vẫn được may mắn hơn bao người nên anh không oán trách điều gì cả, anh sẽ cố gắng, cố gắng thật nhiều để vượt qua tất cả. Nhưng rồi em ơi, cái sự đời mà theo như anh biết nó đâu chịu dừng lại ở bất cứ một điểm nào để con người ta nắm bắt. Suy nghĩ trong anh cũng vậy, lúc thăng lúc trầm, lúc dâng trào cảm xúc, cần lắm một sự chia sẻ dù nhỏ nhoi cũng đủ làm lòng anh ấm lại trong giây phút thôi. Khốn nạn thay con người anh không chấp nhận được điều gì cả. Ngụy biện, anh rất giỏi cho mỗi lần anh thất bại, cho những điều xấu xa nhất trong anh trở nên tốt đẹp hơn trong con mắt đời. Mâu thuẫn trong anh không bao giờ tan biến và anh biết rồi có lúc điều đó sẽ không còn tồn tại trên cõi đời này nữa, vì lúc đó anh đã đi thật là xa rồi, anh đi tìm lại chính con người của anh để có thể quyện vào nhau trở thành duy nhất.

Công danh chưa trọn tình danh dở
Kiếp người lỗi hẹn với giang sơn
Mộ bia hoang tàn mây cỏ lá
Nẽo vắng đường về bước giai nhân!

Kỷ niệm giờ đây chỉ còn là dĩ vãng, anh ôm hoài ôm mãi bóng hình em để luôn nhắc nhở anh rằng em là người cho anh biết những xúc cảm thật trong cuộc sống này, anh nhớ lắm những khi mình ở bên nhau, có em trong tay anh ngỡ như mình là kẻ hạnh phúc nhất trên thế gian này, ngọt ngào khi tình yêu đầu dành cho nhau tuy chưa là tất cả nhưng anh chỉ cần nhiêu đó thôi. Cái nắm tay thật chặt, nụ hôn còn chưa muốn rời môi nhau... Ôi, hạnh phúc.... Ôi,, tuyệt vời, Ôi... giờ là quá khứ! Mỗi phút giây suy tư về em.... Nghẹn ngào trong tiếng nấc của con tim, lịm hồn trong giây phút bên khói thuốc rã rời, bên tách trà không một ai chia sẻ. Có chăng cũng chỉ là gió, là mây, là trăng soi lạnh lùng qua khe lá len lõi đâu đó trong tôi một chút ánh sáng nhạt nhòa....

Tiếng côn trùng kêu than rả rít
Như cung đàn ai oán thê lương
Trăng soi nhạt bóng hồn mơ tưởng
Cũng nhớ thương thay một bóng hình
Trăng ơi, trà nhạt xin nâng cốc
Thay chén tương quỳnh cạn cùng ta
Chúc cho tình cũ bên duyên mới
Duyên mới cùng ai thật đậm đà
Riêng ta chẳng phải sầu thêm nữa
Chỉ bấy nhiêu thôi cũng đủ rồi.....

(29/11/2009)

"Hạnh phúc là tự tại giữa khổ đau" Anh sẽ cố làm điều đó vì bên đời anh là chuỗi ngày cay nghiệt, nhưng anh vẫn yêu nó em à, cũng như anh đã từng yêu em vậy. Tất cả không có lỗi lầm gì đâu, cũng chỉ vì ở cuộc đời này cái nghèo đã trở thành cái tội, nhưng đừng bao giờ tội nghiệp anh. Đừng bao giờ ném cái nhìn xót thương ấy đến với anh em nhé! Hãy tập sống và chia sẽ thật nhiều em à!

Trót lỡ sinh ra một kiếp bần
Không tài, chẳng phận, chẳng tình thân
Ngày tháng trôi đi nghèo vẫn thế
Chẳng ai hiểu được lẽ vì sao
Một kiếp đoạn trường đành dang dở
Hai vai nặng gánh mối tình sâu
Oán chi số kiếp trót mang sầu
Hận gì cho phỉ một bầu lệ sa!

Khoảng trống cuộc đời dành cho tôi & em! Không thể lấy gì khỏa lấp, phải vậy không em???
Ôi! Một kiếp người tôi đã trót mang, một tâm hồn từ đây xin khép lại...!!!
(Người yêu của tôi tên thật là: Nguyễn Cô Đơn, được sinh ra từ khi tôi biết sầu đời, chi thích ở mãi trong tâm hồn tôi và còn nguyện thề cùng tôi mãi mãi sánh bước trên đường đời. Tôi vốn không yêu em nhưng làm sao không đáp trả những ân tình em dành cho tôi. Chân thật đầy chất thi vị, một lần nữa em đã làm nên một cuộc sống trong tôi đầy ý nghĩa... "Cảm ơn em"!!!)
... "Đời ta hết mang điều mới lạ, tôi đã sống rất ơ thờ"...
Híc, bạn gái nào có lỡ đọc thì cũng đừng yêu tui nha bởi vì tôi không muốn bội ước đâu! clown
Admin
Admin
Admin

Em... khoảng trống và tôi!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em... khoảng trống và tôi!!!   Em... khoảng trống và tôi!!! EmptyTue Dec 01, 2009 7:41 pm

Trời ơi ! số phận của tui chắc cũng gần như dzậy rùi quá .
https://blueriver.forumvi.com

Em... khoảng trống và tôi!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Khoang Khac - Khoang Cach
» Nhật Ký Trong Tù. ( ý lộn " Trong Tuần" )
» D5 trong ki uc to!!!
» Nghiêm trọng rùi !!!!
» Ba điều trong đời người !!